Welcome to Pumz Family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to Pumz Family

Chém gió,off Fam,off ngoài...

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
Lam__Zero
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_vote_lcapMy think........ in 1 month....... on 1 day! I_voting_barMy think........ in 1 month....... on 1 day! I_vote_rcap 
Punz Admin
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_vote_lcapMy think........ in 1 month....... on 1 day! I_voting_barMy think........ in 1 month....... on 1 day! I_vote_rcap 
JustaTee
byzn
won_u
Nhox Jin
pumznhox
romkid1
chay.2k11
lsland
Latest topics
» I'm Admin !!!
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeSun Jul 14, 2013 8:54 pm by Punz Admin

» [Nếu Em Yêu một Chàng Trai Song Tử ]
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed Feb 27, 2013 9:19 pm by Punz Admin

» Lạnh....Cần....!!!
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeSun Dec 02, 2012 3:31 pm by Nhox Jin

» ...Đằng sau nụ cười....
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 7:15 pm by Punz Admin

» mem mới :">~
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeFri Sep 28, 2012 5:19 pm by Lam__Zero

» vào hại não chơi nào hehehe
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed Sep 26, 2012 3:39 pm by pumznhox

» Hình off ngày 2/9/2012
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeSun Sep 09, 2012 10:39 pm by romkid1

» Tiền quỹ Fam off ngày 21/8/2012....
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeTue Aug 28, 2012 7:52 pm by Punz Admin

» Đi off ngày 21/08/2012
My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu Aug 16, 2012 6:54 pm by Punz Admin

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

My think........ in 1 month....... on 1 day!

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Số lần được thanks : 6

My think........ in 1 month....... on 1 day! Empty
Bài gửiTiêu đề: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeTue May 08, 2012 6:59 pm

(Vừa nghe nhạc vừa đọc nha mấy bạn Smile )
My think........ in 1 month....... on 1 day! 818262032 vì đã wa 1 tháng mà tôi đã làm quen và trở nên thân thiết với rất nhiều người qua internet Smile Từ khi Chip chuyển wa địa chỉ mới, tôi đã có những giây phút thật vui vẻ, những kỉ niệm khó quen với chip như lần đầu dc ông Ngọc cho vô fam, lần đầu đi off có chị Dinh, rồi wen dc anh Dũng khùng, anh Tee chém gió, ông nội Ngọc khó tính, bé Trinh phó fam mini, bé Như đa cảm, bé Tuyền bà chằng, chị Pumz admin, anh Hùng dân phòng Cool...đặc biệt là anh King thik dìm hàng người ta. Những giây phút ấy dù rất ngắn ngủi nhưng tôi lại cảm thấy nó dài như một năm đã rồi. Tôi thật sự trân trọng nó. Mặc dù đôi lúc trong GĐ mình xảy ra khá nhiều chuyện phứt tạp khó xử như 2 vk ck heo sữa out fam, một vài người trong fam cải nhau... nhưng tất cả đã làm nên một quá khứ đẹp đẽ, làm nên những kỉ niệm khó phai trong tôi. Tôi tự hỏi rồi mai đây những kỉ niệm như thế có còn không, hay nó sẽ bay theo thời gian, nó sẽ không còn đọng lại gì trong mọi người, hay nó đọng lại chỉ toàn là kỉ niệm không đẹp đẽ trong mọi người... Tôi lo vì gần đây đã xảy ra những điều hiểu lầm khó xử và những chuyện không đáng để gây với nhau. Tôi hy vọng GĐ ta, mỗi người hãy vị tha cho nhau một tí, đừng quá khép mình, hãy thứ tha cho nhau những lỗi lầm nhỏ nhoi để ta mãi là một GĐ chip vui vẻ, hòa đồng Smile
My think........ in 1 month....... on 1 day! 787829274 vì trong tháng đó tôi đã gặp phải những chuyện thật sự buồn và làm tôi không thể không để tâm đến nó. Chị Dinh đột nhiên không muốn lên net làm tôi cảm thấy cô đơn hơn khi đến chip. Anh Dũng tâm sự về một quá khứ không mấy tốt đẹp và đã để lại những vết hằn sâu trong lòng anh. Anh chị Pumz thì luôn cãi nhau để rồi giận nhau những thứ không đáng để nói đến. Rồi vài chuyện nhỏ nhặt trong chip... Tôi cũng hy vọng rằng mọi người sẽ bỏ qua những lỗi nhỏ nhặt ấy để nối lại quan hệ thân thiết ngày nào.
My think........ in 1 month....... on 1 day! 818262032 vì đã có những buỗi off fam thật vui và ý nghĩa cả trong GĐ Chip và GĐ Pumz Smile và mình cũng hy vọng mọi người sẽ lun xây đấp cho web Pumz và cho mối quan hệ chúng ta ngày một tốt hơn.
My think........ in 1 month....... on 1 day! 818262032 vì trong những ngày qua, trong tôi đã nảy nở một tình cảm đặc biệt mà lúc trước tôi chưa hề có. Người đó đã quan tâm tôi như thể anh hai mình, chọc tôi vui mỗi khi tôi buồn, bầu bạn với tôi mỗi khi tôi cô đơn... Nhưng... tôi lại chưa hề được gặp người đó...
Tôi đã buồn vì con người đó trong tôi không còn nữa. Từ ngày đó, ngày 30-4, tôi đã mất hết niềm tin ở mọi người vì người đó.
"Tại sao a ko muốn liên lạc?
Tại sao a ko làm như lời a hứa?
Có phải a đã lừa dối? Mọi điều từ trước đến giờ đếu là giả dối cả sao?
Tại sao a lại phải trốn tránh mãi như thế?
Anh của ngày trước đâu rồi?..."
Những câu hỏi luôn dồn dập mà không có được câu trả lời. Rồi từ ngày đó, tôi không còn muốn tin bất cứ ai. Tôi cảm thấy mình quá non nớt để rồi bị lừa nhẹ nhàng như thế. Tôi cảm thấy mình đã quá vội mở lòng khi tôi đã quyết không muốn mở quá rộng lòng từ nhiều năm trước.
Tôi mở lòng để có nhiều bạn. Nhưng để rồi vài tên trộm vào đó và lấy đi một phần trái tim đã rạn nứt một phần của tôi, để rồi nó thêm những rạn nứt lớn hơn.
Vậy thì xin lỗi tất cả, giờ tôi sẽ đóng cửa, đóng cửa mãi mãi... Cho đến khi nào có người nào đó thật sự muốn dành tặng một nửa kia cho tôi đến gõ cửa.
Tôi cảm ơn tất cả mọi người đã ghé qua cuộc đời tôi và tặng tôi những kỉ niệm thật đẹp đẽ.
Tôi cảm ơn anh đã ghé qua làm nóng con tim đã nguội lạnh bấy lâu của tôi.
Em cảm ơn a Tee và a Dũng đã an ủi e qua những ngày như thế.
Em cảm ơn chị Pumz đã làm chị 3 em 1 tháng qua.
Cảm ơn tất cả!
Diệp Song Lam

Được sửa bởi Lam__Zero ngày Tue May 08, 2012 11:11 pm; sửa lần 1.
https://pumzfamily.forumvi.com
JustaTee
Amateur Mode
Amateur Mode
JustaTee

Số lần được thanks : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeTue May 08, 2012 9:37 pm

những ai có trong bài viết này nên thật sự xem và cảm thấy hổ thẹn vì những gì đã làm Smile câi tôi cùng sự ích kỷ sẽ giết chết cái gọi là tình cảm Smile Tee thấy pùn cho e nhìu lắm e không ngốc chỉ là đặt niềm tin quá nhiều vào một ai nên thấy hụt hẫng thôi Smile. A hứa sẽ mang cái gia đình đó quay trở lại Smile
Punz Admin
Admin
Admin
Punz Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeTue May 08, 2012 9:51 pm

Đừng có nv nữa biết ko nhỏ,sống nội tâm ko có tốt đâu nè...chị cữm đang sống nội tâm ý,biết thế nào là đau buồn,nhỏ nên bỏ qua đi,cuộc đời nhỏ còn dài lắm,hãy bõ wa cái buồn mà típ tục zui zẽ zới con đường típ theo,tụi nài sẽ bên cạnh nhỏ mà,đừng quá khép kính để ngta nghỉ rằng nhỏ ko wan tâm đến ngta,đừng bao giờ sợ tin 1 ai,vì nếu nhỏ ko tin ngta,thì làm sao ngta đến để gõ cửa trái tim yếu ớt của nhỏ được đúng ko?Cái gì cũng phải vấp ngã ùi mới đứng zậy đc chứ nè,hãy vui vẽ lên khi còn có thể..............Chị luôn bên cạnh nhỏ khi nhỏ cần mà,và làm em gái ta suốt đời nhé My think........ in 1 month....... on 1 day! 3628436758
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeTue May 08, 2012 10:30 pm

@ Tee: Thanks anh nhiều, nhưng không cần nhất thiết phải hứa đâu vì điều này là do ý thức mỗi người thôi, anh không thể bắt mọi người nghe theo anh hết được, e ko trách ai đâu Smile
@ Chị Pumz: e giống mẹ e nên sống nội tâm từ nhỏ rồi chị ạ Smile muốn lắm nhưng ko dc Smile nó thành tính cách em vậy rồi, mà không sao đâu, em ổn rồi, viết hết lên cảm thấy nhẹ nhàng lắm Smile
Cảm ơn mọi ngưởi đã quan tâm em Smile Từ trước tới h em mới cảm thấy mình được quan tâm như thế. Em thật sự hạnh phúc mà My think........ in 1 month....... on 1 day! 2796254262
Punz Admin
Admin
Admin
Punz Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 1:29 am

em sốg n0j tâm thế nào chj kg cần pjt,nhưng em đã wen zớj pọn này thj có j pùn cũg fảj chja sẻ,như z m0j thấy nhẹ lòng em àk,đừng nv wàj ko tốt đâu.lun ở pên khj em cần...
won_u
Mầm non
Mầm non
won_u

Số lần được thanks : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 12:47 pm

em đừng sống nội tâm quá cũng hôn tốt đâu ...vì anh cũng là người sống nội tâm ...nhưng cách anh thể hiện từ vẻ ngoài lại hoàn toàn khác ....nó có thể đem lại sự che dấu cho mình ...nhưng nó hk che dấu mãi đc đâu em ạ ....Anh rất quý em nên ... My think........ in 1 month....... on 1 day! 102349294 cố gắng lên ...a e ta cùng sát cánh nha My think........ in 1 month....... on 1 day! 102349294
JustaTee
Amateur Mode
Amateur Mode
JustaTee

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 1:33 pm

Smile mỗi ng 1 tính mà Smile e cũng ít khi nói chiện của mình vs ai lam Smile e quen rồi My think........ in 1 month....... on 1 day! 3617203559
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 1:48 pm

JustaTee đã viết:
Smile mỗi ng 1 tính mà Smile e cũng ít khi nói chiện của mình vs ai lam Smile e quen rồi My think........ in 1 month....... on 1 day! 3617203559
a Tee nói cứ như đang nói dùm e vậy Smile như nếu ko sống nội tâm thì sống thế nào đây khi tâm mình đã như thế? E thường suy nghĩ nhiều nhưng nói thì rất ít => nên tóc mới bạc đó My think........ in 1 month....... on 1 day! 921559630. Nhưng em chả bik làm sao để ko suy nghĩ nữa mà sống cho thật thoải mái, lạc quan My think........ in 1 month....... on 1 day! 3823316019 thôi thì đành chấp nhận vậy thôi...
Punz Admin
Admin
Admin
Punz Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 2:10 pm

Haiz ben nay bi loi rui ko vietkey voi loi wep rui..............song nhu con nit thi se thay thoai mai hon nhieu.ko can phai lo j ca,20t em lo van con kip ma ^^!
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 2:25 pm

hi em vẫn là con nít mà, tại cái tính hay lo khó bỏ Wink) cho kem thử đi em ăn ko Laughing mà thôi ko sao đâu rồi từ từ cũng phai theo thời gian thôi Smile
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeWed May 09, 2012 9:39 pm

Nhưng mà em nghĩ chắc khó quên được lắm. h nhìn đâu có cái gì liên quan đến ảnh là nghĩ lại chuyện đó Crying or Very sad bik bao h mới cho qua được chuyện này My think........ in 1 month....... on 1 day! 921559630
won_u
Mầm non
Mầm non
won_u

Số lần được thanks : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu May 10, 2012 4:02 pm

bây h đối với em ....anh muốn em hãy tiến tới ...đừng bi quan ...đừng nghĩ mình là đau khổ ....em là người con gái tốt tuy vẻ ngoài hk đc bắt mắt như những cô gái khác ...anh nghĩ sẽ có người nhìn đc vẻ đẹp trông tâm hồn của em ...hãy nghĩ lạc quan vì có nhiều người còn đau khổ và mất mát nhiều hơn em ...người ta điều vượt qua ... em cũng sẽ vượt qa chứ My think........ in 1 month....... on 1 day! 102349294 ... cái em cần là sự thanh bình trong cuộc sống ....cái em cần là sự cố gắng để tiến tới phía trước ...hãy coi đó là sự vấp ngã đầu đời của mình ...hãy xem đó là bài học là kinh nghiệm sống của chính mình... đừng dừng lại ....anh sẽ đặt 1 câu hỏi cho em : khi em vấp ngã em sẽ làm gì .... dừng lại hay đi típ ? My think........ in 1 month....... on 1 day! 102349294
Punz Admin
Admin
Admin
Punz Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu May 10, 2012 4:54 pm

Sai ùi.cái nài thì chỉ có 1 mình e iu đơn phuơng thôi,chứ ngta có iu em đâu fải ko?nếu thế thì sẽ mau quên thôi,đừng lo ^^! My think........ in 1 month....... on 1 day! 1752687915
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu May 10, 2012 7:33 pm

@ won u': Di~ nhien la di tip chu Smile nhung cung phai co mot khoang thoi gian de em binh` tam roi moi di tip dc, em khong phai nguoi manh me nen vap nga thuong` hay nan? chi lam ><. Ma ko sao, cu cho day la bai hoc cuoc song dau tien em can hoc hoi Smile Tks loi khuyen cua a
@ Chi 2: eo`, cai nay em nghi cung chua phai la yeu dau, neu yeu thi chac em con dau kho hon nua~ chi la cam thay nhu mat mot nguoi wan trong thoi. Va? lai du co' don phuong thi cung la yeu, em nghi cai do moi la kho ay chu'. Neu bik cau tra loi ngay tu dau thi ko den noi the. Em chi muon bik tai sao anh? lai muon tron tranh va tron tranh cai j.
chay.2k11
Sơ sinh
Sơ sinh
chay.2k11

Số lần được thanks : 0

Bài gửiTiêu đề: Kute_ChayQ6   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu May 10, 2012 9:26 pm

thyt ma` cam dong wa yk
JustaTee
Amateur Mode
Amateur Mode
JustaTee

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeFri May 11, 2012 12:07 am

Smile Vương vấn chi chút tình xưa
Người đã đi rồi xa mãi
Nơi đây tình đau lệ sầu
Ngày mong nhớ, đêm mong chờ
Cô đơn, lẻ loi mình e
Người có biêt chăng, người hỡi?
Xin thôi từ nay vấn vương
Chuyện xưa thôi cũng đã từng
Nay xin khép lại từ đáy
Nước mắt thôi xin ngừng rơi
Ngưng vì ai đã quên e mất rồi Laughing uống rượu tiêu sầu sầu thêm sầu Smile Just a...Tee
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeSun May 13, 2012 1:47 am

wa a Tee hết rap lại đến thơ à My think........ in 1 month....... on 1 day! 818262032 văn chương lai láng nhỉ? Mà nước mắt có rơi đâu mà ngưng, em lại chả biết uống rượu bia My think........ in 1 month....... on 1 day! 921559630 thực tế chút đi a Tee à My think........ in 1 month....... on 1 day! 921559630
JustaTee
Amateur Mode
Amateur Mode
JustaTee

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeSun May 13, 2012 9:59 pm

mượn chút cảm hứng từ bài thơ Sầu của Lý Bạch ấy mà Laughing văn chương mà ai cấm bay bổng đâu Laughing cho trí tưởng tượng bay xa đi e My think........ in 1 month....... on 1 day! 3628436758
Lam__Zero
Mode
Mode
Lam__Zero

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitimeThu May 17, 2012 11:25 am

Bay xa, bay cao..... Bay lun My think........ in 1 month....... on 1 day! 3573983318
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: My think........ in 1 month....... on 1 day!   My think........ in 1 month....... on 1 day! I_icon_minitime

My think........ in 1 month....... on 1 day!
Trang 1 trong tổng số 1 trang